Trang 1 của 64 1231151 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 638

Sky Flash Tool 2014 - Công cụ Flash Rom Offline cho Sky

Xin chào các bạn,
    Hôm nay mình xin giới thiệu đến các bạn công cụ Flash ROM Offline dạng BINX cho tất cả máy Pantech Sky. Tool này được thiết kế để chạy ổn định trên tất cả nền tảng Windows từ XP trở lên 32bit lẫn 64bit nhé các bạn.

Clip hướng dẫn Flash Rom Offline cho Sky
    <div>

<article>
    <blockquote>

<div align="center">
    <iframe src="http://www.youtube.com/embed/rmtpEEOJmIA?rel=0&fs=1&vq=large&modestbranding=1&w mode=opaque" allowfullscreen="true" frameborder="0" height="480" width="853">

[IMG]//img.youtube.com/vi/rmtpEEOJmIA/0.jpg[/IMG]

</iframe>
    </div>
    </blockquote>
    </article>

</div>
    1. Nhật ký phiên bản :
    + v1.0 : Phiên bản đầu tiên với tính năng cơ bản !
    + v1.1 : Khắc phục tình trạng không dọn dẹp sạch sau khi Flash ROM.
    + v1.2 : Việt hóa và chỉnh sửa vài lỗi vặt !
    + v1.5 : Việt hóa 80% giao diện, khắc phục hoàn toàn lỗi update offline,tự động hóa gần như hoàn toàn trong việc tự tạo file download.inf, tự copy vào thư mục tương ứng, tự chạy dưới quyền admin không cần Run as, tự cài đặt ActiveX, tự chỉnh chế độ xem tương thích trong IE, tự add site vào Trusted Zone
    + v1.6 : Khắc phục tình trạng chạy thất bại trên một số máy có tên máy có khoảng trắng.
    + v1.7 : Tự động cài đặt driver khi chưa cài.
    + v1.9 : Hỗ trợ thêm 4 dòng máy mới A860, A870, A840 SP và A830 KE
    + v 2014 B1 : Hỗ trợ up rom Android 4.4 và thêm các dòng máy A880, A890, A900...không nhớ hết tính tới ngày 27/06/2014
    + v 2014 B2 : Việt hóa 99% giao diện up rom.

2. Các chức năng :
    + Flash Rom Offline BINX cho Sky dựa trên web của Sky Pantech tuy nhiên độc lập và không cần mạng.
    + Giao diện web chạy trên cổng 9999 giúp bạn hạn chế tối đa việc xung đột cổng cho một số bạn có cài webserver trên máy hoặc bị các chương trình khác chiếm dụng !

3. Tương thích :
    + Windows XP/Vista/7/8/8.1 (32bit và 64bit)

4. Hướng dẫn sử dụng :
    Bước 1: Chuẩn bị

Bạn nào đã từng chạy tool Update Offline trước đây của người khác hoặc của mình ở v1.2 trở xuống thì vui lòng chạy file FixServer.exe trước nhé !
    + Tải tool và giải nén (chương trình sẽ tự cài driver nếu chưa có) : http://www.mediafire.com/download/n0yssjw1joemy9l/Sky_Flash_Tool_2014_B2.zip
    + Tải ROM dạng BINX về bằng tool này :

[HIDE-CT]You must reply before you can see the hidden data contained here.[/HIDE-CT]+ Copy ROM BINX vừa tải về vào Sky Flash Tool 2014 vừa giải nén
    (lưu ý không đổi tên file ROM BINX).

Bạn nào đang ở ROM Cook thì phải Factory Reset trước khi flash để tránh bị đứng ở Logo nhé !
    Bước 2: Thiết lập máy tính và điện thoại
    + Tắt máy điện thoại, nhấn tổ hợp 3 phím ( Power + Volume Up + Volume Down) để vào màn hình chọn chế độ. Dùng phím Volume Down để di chuyển đến mục “PLD DOWNLOAD” rồi nhấn phím Power để chọn mục này. Máy điện thoại sẽ chuyển sang chế độ S/W Upgrading. Lúc này, nối điện thoại với máy tính bằng cáp MicroUSB.
    Lưu ý : Khi cắm điện thoại vào máy tính trong Device Manager của máy tính phải hiện thiết bị như sau:
    (Nếu không hiện giống anh em check lại driver nhé)

Bước 3: Tiến hành
    + Chạy Sky_Flash_Tool_2014.exe sẽ xuất hiện cửa sổ màu xanh,
    (nhớ đừng tắt cái này trong suốt quá trình flash nhé !)
    + Link tải driver mới nhất cho ai không tự nhận driver bằng tool được : http://www.mediafire.com/download/2348ppfyqct2ylt/PVEGA_Install_V4_14_3_0.zip
    + Cửa sổ web giao diện update của sky sẽ hiện ra:

+ Ấn vào nút Nâng cấp S/W và ngồi đợi thành quả nhé !

+ Sau khi flash xong trở lại cửa sổ màu xanh click chuột vào đó và ấn phím bất kỳ để chương trình tự dọn dẹp rác cho bạn sau khi flash.
    Mọi ý kiến đóng góp vui lòng gửi về : qntech123@yahoo.com !
    __________________________________________________ _

giá tool này có thêm chức năng convert binx sang zip nữa thì no1[IMG]chatbox/popo/beauty.gif[/IMG], thanks bác nhé!
    ek,nhưng sao cái file Fixserver toàn bị BIS báo có virus bác ah, thành ra lúc xài toàn phải disable cái AV đi mới xài đc [IMG]chatbox/popo/beat_shot.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi oldman20
    giá tool này có thêm chức năng convert binx sang zip nữa thì no1[IMG]chatbox/popo/beauty.gif[/IMG], thanks bác nhé!
    ek,nhưng sao cái file Fixserver toàn bị BIS báo có virus bác ah, thành ra lúc xài toàn phải disable cái AV đi mới xài đc [IMG]chatbox/popo/beat_shot.gif[/IMG]
    BIS báo điên đó mà file kia lại ko báo à kì vậy hai cái build cùng lúc mà !

BÀI VIẾT RẤT HỮU ÍT . THANK CHỦ THỚT !

Trích dẫn Gửi bởi quangnhut123
    BIS báo điên đó mà file kia lại ko báo à kì vậy hai cái build cùng lúc mà !
    he, chắc vạy. mà cái driver PVEGA_Install_V4_14_3_0.zip bác cần gì reup nữa, nó có trong folder sky_home rồi mà [IMG]chatbox/popo/brick.png[/IMG]
    ps: đố ai biết có gì ko ổn ở đây[IMG]chatbox/popo//nosebleed.gif[/IMG]

cái tool từ năm 2004 [IMG]chatbox/popo/brick.png[/IMG][IMG]chatbox/popo/brick.png[/IMG]

sao chay rom goc qua cai sky flash tool 2014 k dc nhi moi ng.. em dùng sky 800s

Thank bác

Trích dẫn Gửi bởi oldman20
    he, chắc vạy. mà cái driver PVEGA_Install_V4_14_3_0.zip bác cần gì reup nữa, nó có trong folder sky_home rồi mà [IMG]chatbox/popo/brick.png[/IMG]
    ps: đố ai biết có gì ko ổn ở đây[IMG]chatbox/popo//nosebleed.gif[/IMG]

cái tool từ năm 2004 [IMG]chatbox/popo/brick.png[/IMG][IMG]chatbox/popo/brick.png[/IMG]
    Bác tải version B2 nhé có việt hóa hoàn toàn !

Đánh dấu

Đợi bảo lâu thì xong nhỉ . lâu quá trời

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 467
    Bài viết cuối: 06-06-2016, 12:08 AM
  2. LG Flash Tool 2014 - Công cụ Flash Rom Offline KDZ cho LG
    Bởi hoanganh1 trong diễn đàn Ứng Dụng Android
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-04-2015, 01:13 AM
  3. Hướng dẫn cài Recovery bằng cách sử dụng công cụ Rashr - Flash tool
    Bởi mm22mm trong diễn đàn Thủ Thuật Android
    Trả lời: 4