Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 44

Giúp sky A900K không bị treo logo, cài không được rom gốc

Mình cài rom cook của thuyduong, hôm qua báo update online mình vào xong, treo ở teawin, rồi mình up lại rom gốc theo hướng dẫn ở diễn đàn hoài không được. Hiện giờ báo mình báo là A900S, nhưng sau máy ở sau cục pin A900K. Mong các Pro giúp mình với Thank trước

Down bản rom này https://drive.google.com/file/d/0B1J3jFM-qOndN0ZiV2drNDkxbjQ/edit?pli=1 về , vào rec wipe sạch rầu flash vào. Nếu vẫn ko đc thì chỉ còn cách up binx offline
    Ps: đã sd rom cook tuyệt đối ko update qa OTA

Sent from my IM-A900S

sẳn cho mình link rec vào hướng dẫn wipe cái nào mình mới sài Sky khoảng 1 tháng nên còn gà mờ lắm thông cảm nhé.

Trích dẫn Gửi bởi tienhuy1982
    sẳn cho mình link rec vào hướng dẫn wipe cái nào mình mới sài Sky khoảng 1 tháng nên còn gà mờ lắm thông cảm nhé.
    http://vegaviet.com/index.php?threads/347535/

Sent from my IM-A900S

Các bác giúp em với. Do ấn nhầm update nên bị treo fastboot. Em đã thử chạy lại, nhưng vào được TeamWin thì ko ấn đc gì cả, kiểu như bị liệt cảm ứng ý. Có cách nào để khắc phục không ạ?
    Với lại em muốn hỏi một chuyện nữa. Máy em ghi là A900K nhưng dùng Recovery của A900K không được nhưng dùng của A900S lại được. Không hiểu có Recovery nào mà dùng phím cứng không ạ? Máy em mới xách từ bên Hàn về, bị kiểu này chán quá.

Trích dẫn Gửi bởi nemo8x
    Các bác giúp em với. Do ấn nhầm update nên bị treo fastboot. Em đã thử chạy lại, nhưng vào được TeamWin thì ko ấn đc gì cả, kiểu như bị liệt cảm ứng ý. Có cách nào để khắc phục không ạ?
    Với lại em muốn hỏi một chuyện nữa. Máy em ghi là A900K nhưng dùng Recovery của A900K không được nhưng dùng của A900S lại được. Không hiểu có Recovery nào mà dùng phím cứng không ạ? Máy em mới xách từ bên Hàn về, bị kiểu này chán quá.
    Xem và làm theo cmt#2 của ta. Teamwin nó nhận nền rom chứ ko nhận theo máy nhé

Sent from my IM-A900S

Minh cung bi vay. No tu hien smartupdate ve hien tren thanh trang thai. Tat k duoc. chon vao thi no cung k co che do huy nen minh chon install now. Gio dang thu up lai BINX nhung trong fastboot no hien la A900s thi up BINX cua ban nao. Ngoai co thi may minh ghi la A900L nhung up thu cua A900L thi duoc 1 ty la treo luon.

Trích dẫn Gửi bởi ksnqtan
    Minh cung bi vay. No tu hien smartupdate ve hien tren thanh trang thai. Tat k duoc. chon vao thi no cung k co che do huy nen minh chon install now. Gio dang thu up lai BINX nhung trong fastboot no hien la A900s thi up BINX cua ban nao. Ngoai co thi may minh ghi la A900L nhung up thu cua A900L thi duoc 1 ty la treo luon.
    Phải up binx 422 theo máy nhé, binx 442 là treo s/w đỏ đấy

Sent from my IM-A900S

Minh up thu bang rom 4.4.2 ban S thi no duoc roi. Ban L no k nhan.

Chúc mừng

Sent from my IM-A900S

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-07-2016, 05:47 PM
  2. em cần giúp đỡ về máy treo logo
    Bởi hoanganha1q2 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 08-09-2013, 04:25 PM
  3. giúp các bạn nào up rom bị treo logo 830
    Bởi luxuryhanoi trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 1