Kết quả 1 đến 2 của 2

recovery cứng cho sky a900

Trích dẫn Gửi bởi dokyson
    Chuẩn bị tinh thần chiến nhá các cụ. Đã có full root và Recovery cho Sky A900 Android 4.4 Kitkat

Đã có Recovery cho SKY A900L Android 4.4 Kitkat: Link - pass giải nén: ***.vn
    Đã có Recovery cho SKY A900K Android 4.4 Kitkat: Link - pass giải nén: ***.vn
    Đã có Recovery cho SKY A900S Android 4.4 Kitkat: Link - pass giải nén: ***.vn

- Hướng dẫn chạy recovery: Vào fastboot, cắm dth vào máy tính, chạy file RunFastboot máy sẽ tự động vào recovery

http://***.vn/threads/huong-dan-root-cai-recovery-sky-a900-android-4-4-kitkat.24400/
    Thanks ***.vn

Cái này có phải là TWRP phải không các bác.
    Mà là recovery mềm nữa.mình xin chia sẻ thêm một chút nếu đã có bài như thế này rồi xin đừng gạch đá tội em
    Đầu tiên sky a900 rom 4.4.2 , root, cài thêm busy box.cài thêm nandroid manager
    Trình tự thực hiện như sau.mở nandroid mng lên sau đó vào phần recovery.ở đây có 2 cái mình muốn nói nếu bạn đã có recovery thì nó sẽ hiển thị vào phần dưới màn hình.còn nếu không có thì nó hiển thị là stock recovery .
    Các bạn nhấn vào Flash new recovery sau đó chọn recovery on sdcard.tìm đến file recovery ở trên đã giải nén .tìm đến file có đuôi .img chọn nó.chờ trong tích tắc là đã có recovery cứng roài.hiiii.lần sau install rom cook không cần chạy lại recovery trên máy tính nữa, quá khỏe phải không các bạn.
    Thanks everyone.

Thanks tinh thần chia sẽ vì cộng đồng của bạn nhé. Do một số ký tự bị mã hóa nên link của bạn các ae sẽ ko mở đc, mà rec teamwin dành cho 442 trong box đã có nên topic của bạn ko cần thiết.

Sent from my IM-A900S

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn Root,Recovery cho Sky A900 4.4.2 KitKat ( Cách mới )
    Bởi vinaviet.com trong diễn đàn ĐIỆN THOẠI PANTECH SKY A900 - VEGA SECRET UP
    Trả lời: 36
    Bài viết cuối: 19-06-2016, 01:50 AM
  2. Root Recovery 4.4.2 Cho A900 S L K
    Bởi tunght trong diễn đàn ĐIỆN THOẠI PANTECH SKY A900 - VEGA SECRET UP
    Trả lời: 364
    Bài viết cuối: 01-04-2016, 02:00 PM
  3. A900 bị lỗi fastboot và treo recovery
    Bởi thegioiso007s trong diễn đàn ĐIỆN THOẠI PANTECH SKY A900 - VEGA SECRET UP
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-03-2015, 08:02 PM
  4. Hướng dẫn cài Recovery for all VEGA A900 không cần PC và FASTBOOT
    Bởi vunguyen.vstar trong diễn đàn ĐIỆN THOẠI PANTECH SKY A900 - VEGA SECRET UP
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-03-2015, 05:36 AM
  5. Fix lỗi tự truy cập recovery khi update qua OTA Sky A900
    Bởi mnhavu trong diễn đàn ĐIỆN THOẠI PANTECH SKY A900 - VEGA SECRET UP
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-12-2014, 02:54 AM