Nếu như bạn thắc mắc về việcxin visa Canada có khó không và những quy trình để xin visa Canada như thế nào thì ở bài viết này Viatrip sẽ chia sẻ cho bạn những thông tin chuẩn nhất, hữu ích nhất, đừng bỏ qua bất cứ thông tin nào nhé!
Xem thêm:

Xin visa Canada có khó không?
Có rất nhiều bạn có thắc mắc về việc xin visa Canada có khó không nhất là về vấn đề xin visa đi du lịch, quy trình xin visa chuẩn nhất để có được visa nhanh nhất cho chuyến đi khám phá những địa điểm mới của mình và người thân.
Với kinh nghiệm lâu năm trong việc cung cấp dịch vụ xin visa Canada thì chúng tôi có thể trả lời cho bạn rằng việc xin visa du lịch Canada không hề khó nếu như bạn đáp ứng được những điều kiện dưới đây:

• Tài chính dư dả để đi du lịch Canada:

Mặc dù chính sách quy định về du lịch Canada không có yêu cầu cũng như nêu rõ yêu cầu bạn cần có khoảng bao nhiêu tài chính, tuy nhiên khi bạn đi du lịch đất nước này bạn cần chứng minh tài chính để đảm bảo việc bạn thừa khả năng về tài chính du lịch đất nước này chứ không phải đơn thuần chỉ là đủ cho chuyến đi giống như những quốc gia khác tại Châu Á.

• Chắc chắn 100% về việc bạn sẽ quay trở về Việt Nam:

Câu trả lời cho việc này rất dễ dàng tuy nhiên để có thể chứng minh được câu trả lời này thì mới là thách thức thật sự đối với những đơn vị làm hồ sơ xin thị thực Canada cho bạn.
Giải pháp được dùng nhiều nhất cũng như hiệu quả nhất là chứng minh việc bạn có những mối quan hệ ràng buộc tại Việt Nam, hay bạn giữ vị trí công việc quan trọng tại một công ty có công việc ổn định và mức lương cao…

• Trước đó bạn chưa mở hồ sơ định cư tại Canada:

Việc này trái với những quy định xin thị thực sang Canada, bạn có thể không được chấp nhận hay không đủ điều kiện đỗ visa.

• Bạn có lịch sử du lịch tốt:

Nếu như bạn đã có hộ chiếu đã đi qua nhiều quốc gia khác nhau và được đóng dấu đỏ như Nhật Bản, Hàn Quốc,.. Thì khả năng bạn đỗ được visa Canada là rất cao.

• Có người thân đi du lịch cùng bạn:

Theo quy định cũng như những gì khách quan trong việc làm hồ sơ, xin thị thực visa cho những khách hàng thì chúng tôi thấy được những người đi du lịch tự túc một mình hay những người phụ nữ đang mang thai xin visa Canada thường tỷ lệ đỗ rất thấp.
Chính vì vậy nếu như bạn muốn đi du lịch đất nước này bạn nên rủ thêm bạn bè cùng đi, vừa vui lại còn có được tỷ lệ đỗ visa cao.