Đây là AirPods Pro hàng nhái, giả, hàng hóa replica, mua được với giá tiền 1tr7, và Nếu các bạn cả tin hay không rành về AirPods cực kỳ dễ dàng bị mua nhầm. Mình sẽ chỉ qua sự khác nhau giữa hàng thật và hàng nhái để những bạn có thể lưu ý thêm khi chọn mua tai nghe.

>>> Đặt mua ngay một chiếc tai nghe airpods pro tại: https://24hstore.vn/apple-airpods/tai-nghe-khong-day-apple-airpods-pro-phien-ban-sac-khong-day-p4360

Kiểu dáng
Về kiểu dáng, AirPods Pro hàng nhái được làm với kích thước y hệt và kiểu dáng cũng không có khác so với hàng thật. Từ đóng hộp, phụ tùng, case sạc hoặc tai nghe đều vô cùng khó phân biệt. Tuy là vậy nhưng nếu bạn đã quen với AirPods Pro thật rồi thì dễ dàng thấy điểm khác biệt.

Nếu mình không có note cái nào là hàng thật cái nào là hàng nhái vì cơ bản nó quá giống nhau. Từ từng đường khoét hộp sạc, cổng Lightning, cho đến kiểu dáng của tai nghe, eartips. Chỉ có điều hàng nhái nhẹ hơn hàng thật khá nhiều.

Nhưng Nếu bạn quan tâm kĩ chút thì hàng nhái hoàn thiện xấu, không có liền nhau
Trên phần tai nghe bị lồi các phần nhựa thừa tương đối nham nhở, bạn sẽ thấy cấn ngay từ lần trước tiên chạm vào

Phần đáy tai nghe là điểm dễ dàng nhận biết nhất, khi hàng nhái sẽ làm giống với kiểu của AirPods cũ.
Có số serial dưới nắp hộp, và in ấn một số thông tin khác, thường thì chúng ta chẳng bận tâm những ký hiệu này trên hàng thật nên cũng rất dễ bị nhầm.
Bản lề cực kỳ lỏng, bạn sẽ cảm nhận độ "lởm" lúc đóng mở nắp case sạc liên tiếp, không đã như trên AirPods Pro thật. Và chữ "Designed by Apple in California..." in ấn nổi, dễ dàng bong tróc.

Kết nối với iPhone vô cùng nhanh và thông minh
Một điểm mình thấy tương đối buồn cười lúc AirPods Pro nhái còn nhận kết nối nhanh và thông minh hơn các tai nghe của bên thứ ba khác bạn sẽ thấy trên iPhone có pop-up thông báo kết nối như thật luôn.

Cũng nhấn giữ nút sau để pair, cũng có chi tiết những thông báo về chống ồn, điều khiển.
Âm thanh khi nghe nhạc tương đối là dở, nhưng lưu ý là dở đối với mình, chứ đối với các bạn không có rành thì chắc cũng chẳng quan tâm đến. Tuy nhiên nó không có điều chỉnh chống ồn, hay chuyển Tranparency Mode, cũng chẳng thể nhấn force touch ở phần thân tai nghe để play/pause hoặc chuyển bài như AirPods Pro thật, thay vào đó là bạn chạm vào đầu tai nghe y hệt nguyên lí hoạt động của AirPods 1 và hai. Và nó nhạy rất, mọi thứ cực kỳ mượt mà luôn
Nếu các sản phẩm AirPods Pro nhái, replica này bán ra vì mục đích lừa dối thì mình nghĩ sẽ không ít người sử dụng sẽ bị nhầm lẫn giữa hàng thật và nhái, đặc biệt là những bạn nữ. Giá thành sẽ là vấn đề lớn, ngoài chuyện kiểm tra theo các gì mình chia sẻ tại trên thì nếu giá của 1 chiếc AirPods Pro quá khá rẻ so với giá thành thông thuờng thì bạn phải đặt câu hỏi ngay.
Tuy vậy nếu bạn nào muốn chi tiền ít để "khoe" thì mình tin là chẳng ai biết bạn đang đeo 1 chiếc AirPods replica đâu.

>>> Xem thêm: 3 cách fix tai nghe airpods 2 chỉ nghe được 1 bên