Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 47

Trích dẫn Gửi bởi ncthanh.sn
    Tình hình e up rom k backup imei và k đưa về rom gốc hậu quả là mất imei . Có bro nào giúp e lấy lại imei k ? Cảm ơn các bác nhiều
    Up lại Room Binx đi ...Up kiểu Offline này nè ..
    http://vegaviet.com/threads/10109/

Bữa mình cũng xài 860L ...bị mất Imeil ...check bằng : *#06# thì ra Unknown .
    Sau đó Up online thì chạy cả 4h không xong , cứ bị ngắt nữa chừng ..
    Sau đó dùng cách Up Offline ( thực ra mình để ý kĩ , tuy topic kia nói là Up Ofline , nhưng thực ra là cũng tải Room Binx từ trang chủ , nhưng thông qua cổng gì đó ...mình quên rồi , nên khá nhanh , tầm 1h là xong )

- Trong quá trình Up ...nếu chẳng may nó bị ngắt nữa chừng thì kệ , cứ làm lại các thao tác trên máy tính , ko nên rút cáp kết nối với điện thoại ....Nó sẽ tự chạy tiếp
    - Nếu cần Imei 860L thì nói với mình ...mình gửi cho , mình đã cẩn thận Backup lại Emei và cả Room luôn rồi

Trích dẫn Gửi bởi Sky2010

Sau đó dùng cách Up Offline ( thực ra mình để ý kĩ , tuy topic kia nói là Up Ofline , nhưng thực ra là cũng tải Room Binx từ trang chủ , nhưng thông qua cổng gì đó ...mình quên rồi , nên khá nhanh , tầm 1h là xong )

- Trong quá trình Up ...nếu chẳng may nó bị ngắt nữa chừng thì kệ , cứ làm lại các thao tác trên máy tính , ko nên rút cáp kết nối với điện thoại ....Nó sẽ tự chạy tiếp
    - Nếu cần Imei 860L thì nói với mình ...mình gửi cho , mình đã cẩn thận Backup lại Emei và cả Room luôn rồi
    Hi. Cảm ơn bạn nhé ! Mình đã up về rom binx từ lúc trước rồi, giờ đang sử dụng stock rom luôn ấy. Vậy bạn cho mình cái bản backup imei 860l nhé. Minh k biết là máy mình đúng là mất imei k nưa. Trong phần setting=>status thò có imei sv là 00, *#06# thì ra đúng imei của máy, vẫn có sóng với 3g luôn.

Vậy là chưa bị mất Imei đâu ...Imei SV máy nào cũng là 00
    chủ yếu là cái Imei check bằng : *#06#

Nếu vậy thì backup lại Emeil bằng Tool : Vega Imeil tool trong CH Play có đó ..
    Máy phải Root thì phần mềm Vega Imeil này mới chạy ..Nhớ chọn No 12

Lúc backup xong ....dùng máy tính mở lên xem thì ko thấy file backup đâu cả , bạn chỉ có thể xem nó trong điện thoại , nó được lưu bên trong bộ nhớ của máy , hãy copy nó rồi Paste sang thẻ nhớ ...sau đó mới copy đem vào máy tính cất được

Vậy là chưa bị mất Imei đâu ...Imei SV máy nào cũng là 00
    chủ yếu là cái Imei check bằng : *#06#

Nếu vậy thì backup lại Emeil bằng Tool : Vega Imeil tool trong CH Play có đó ..
    Máy phải Root thì phần mềm Vega Imeil này mới chạy ..Nhớ chọn No 12

Lúc backup xong ....dùng máy tính mở lên xem thì ko thấy file backup đâu cả , bạn chỉ có thể xem nó trong điện thoại , nó được lưu bên trong bộ nhớ của máy , hãy copy nó rồi Paste sang thẻ nhớ ...sau đó mới copy đem vào máy tính cất được
    Chài. Vậy thì may quá.hehe. nhưng mà 3g có vẻ bị chập chờn lắm bạn ah. Mình cũng backup imei luôn rồi, cả no.10 vs no.12 luôn. Vậy k biết có cách nào để xem thấy số imei sv trong phần cào đặt k nhỉ ?

mình cũng bị tình trạng trên,

bạn cho mình xin nha! mình đang cần đây, A860L của mình bị mất imei ko nhận sóng điện thoại đc mặc dù nhận sim. vừa up về stock luôn cũng ko nhận sóng. bạn cho mình xin cái link down bản rom backup của bạn nha. thanks nhiều lắm! hy vọng ổn lại (

Trích dẫn Gửi bởi angellone
    mình cũng bị tình trạng trên,

bạn cho mình xin nha! mình đang cần đây, A860L của mình bị mất imei ko nhận sóng điện thoại đc mặc dù nhận sim. vừa up về stock luôn cũng ko nhận sóng. bạn cho mình xin cái link down bản rom backup của bạn nha. thanks nhiều lắm! hy vọng ổn lại (
    Lấy cái Imei là đủ rồi ...Room Backup cả 1Gb lận ...Mình xài Dcom , sao mà up nổi ...cho mình Email , mình gửi Imeil cho , chỉ có 4Mb thôi

Cai backup imel do minh down ve roi chi can flash qua cwm ha ban? Vay ban cho minh xin link nha, neu thanh cong minh se hau ta ban
    P/s dien thoai xai wifi rom goc chua cai tieng viet ^^

Trích dẫn Gửi bởi angellone
    Cai backup imel do minh down ve roi chi can flash qua cwm ha ban? Vay ban cho minh xin link nha, neu thanh cong minh se hau ta ban
    P/s dien thoai xai wifi rom goc chua cai tieng viet ^^
    Máy mình cũng xài Room Gốc tiếng Anh mới update bản v 1.65 , chưa Fix 80 kí tự nữa
    Mình chỉ biết là có thể dùng Emeil máy khác để update ..bạn tự tìm hiểu thêm nhé .. 1 link là file Winzip , 1 cái ko nén ...tải cái nào cũng được , tại vì file gốc nó là 4Mb , nén xong chỉ còn 18 Kb , mình thấy hơi ít , nên up cả 2
    http://www.mediafire.com/download/at3wrxbb0ia6bot/imeibackup.rar

Máy mình cũng xài Room Gốc tiếng Anh mới update bản v 1.65 , chưa Fix 80 kí tự nữa
    Mình chỉ biết là có thể dùng Emeil máy khác để update ..bạn tự tìm hiểu thêm nhé .. 1 link là file Winzip , 1 cái ko nén ...tải cái nào cũng được , tại vì file gốc nó là 4Mb , nén xong chỉ còn 18 Kb , mình thấy hơi ít , nên up cả 2

thanks bạn nhiều nha. hy vọng là ổn. mà hôm qua nay mình rom rom vegaviet slk thì có lại IMEI nhưng ko giống IMEI lúc mua (mà IMEI lúc mua trùng với IMEI ở lưng máy, mà máy ko bị bung hay dựng), sóng thì lúc có khoảng 1 phút là mất mà trên thanh sóng nó để chữ R(mình nghĩ là Roaming-nghe gọi đt đc nhưng ko lên mạng đc)=>mình xài sim mobifone mà nó để là Vinaphone @@"? có lúc thì sóng 4/5 để là VN MOBIFONE rồi mất luôn.........lỗi gì lạ rứa (:[

Các Chủ đề tương tự

1. a860L imei backup
    Bởi haicauhoan trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-09-2014, 11:32 PM
  2. Xin giúp A860L Bị Null Baseband/Imei
    Bởi ncc_poster trong diễn đàn ROM-OS
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-04-2014, 04:31 AM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-02-2014, 02:58 PM
  4. Backup IMEI, khắc phục lỗi mất IMEI, IMEI 000, mất 3G.... cho Vega No.6