Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 115
    Trích dẫn Gửi bởi nthethang
    em bị giống hệt bác . làm mãi chưa đc a em dung skyoffline flash
    Con A850K mình bị tình trạng thế này: xài quả pin đểu, up rom S đến 9% là tự reset và treo S/W Upgrade đỏ. Mình thực hiện như sau:
    - Chuẩn bị: Quả pin xịn sạc đầy, rom stock của K. Mình up offline = Abyss để up offline, tất nhiên là phải sửa file host và download.inf cho phù hợp vì PC đang nhận là S.
    - Cách làm: Vào trang self upgrade của Sky, up rom bình thường. Lúc này IE vẫn nhận là A850S, nhưng vì đã offline rom K sẵn nên thực tế nó sẽ flash rom K vào máy. Nếu để bình thường thì cứ đến 9% được một lát, chuẩn bị sang 10% là phone tự reset và quá trình up rom bị lỗi. Nếu có làm lại thì IE vẫn nhận là S nên khi quá trình up rom vừa sang 9% và phone chưa tự reset thì mình rút cáp, đóng IE. Nếu cẩn thận thì vào %temp% xoá sạch file BINX trong đó đi. Rồi vào lại trang self upgrade để chạy lại lần nữa. Lần này thì IE nhận đúng A850K và quá trình up rom diễn ra thành công.

Trích dẫn Gửi bởi wuhoatu
    Con A850K mình bị tình trạng thế này: xài quả pin đểu, up rom S đến 9% là tự reset và treo S/W Upgrade đỏ. Mình thực hiện như sau:
    - Chuẩn bị: Quả pin xịn sạc đầy, rom stock của K. Mình up offline = Abyss để up offline, tất nhiên là phải sửa file host và download.inf cho phù hợp vì PC đang nhận là S.
    - Cách làm: Vào trang self upgrade của Sky, up rom bình thường. Lúc này IE vẫn nhận là A850S, nhưng vì đã offline rom K sẵn nên thực tế nó sẽ flash rom K vào máy. Nếu để bình thường thì cứ đến 9% được một lát, chuẩn bị sang 10% là phone tự reset và quá trình up rom bị lỗi. Nếu có làm lại thì IE vẫn nhận là S nên khi quá trình up rom vừa sang 9% và phone chưa tự reset thì mình rút cáp, đóng IE. Nếu cẩn thận thì vào %temp% xoá sạch file BINX trong đó đi. Rồi vào lại trang self upgrade để chạy lại lần nữa. Lần này thì IE nhận đúng A850K và quá trình up rom diễn ra thành công.
    bác có ở hà nội ko . em với bác cafe . bác chỉ giáo cho em với ạ
    vẫn ngu văn ngơ

Trích dẫn Gửi bởi nthethang
    bác có ở hà nội ko . em với bác cafe . bác chỉ giáo cho em với ạ
    vẫn ngu văn ngơ
    Phải hết tuần đầu của tháng 9 mình mới về. Đang đi công tác.

Của e thì nó đứng im , chả thấy động tĩnh gì lun ,nhưng em cài cwm rồi up zip vưỡn vào đc thế mới may, hôm nào rảnh lại up lại , hii

Gửi từ IM-A850K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Trích dẫn Gửi bởi longphi
    Của e thì nó đứng im , chả thấy động tĩnh gì lun ,nhưng em cài cwm rồi up zip vưỡn vào đc thế mới may, hôm nào rảnh lại up lại , hii
    Cài được CWM thì còn nói làm gì. Đằng này không thể vào được cái gì cả, cắm sạc vào là lên S/W Upgrade đỏ luôn rồi chứ đừng nói vào đến Fastboot hay Recovery.

Trích dẫn Gửi bởi wuhoatu
    Cài được CWM thì còn nói làm gì. Đằng này không thể vào được cái gì cả, cắm sạc vào là lên S/W Upgrade đỏ luôn rồi chứ đừng nói vào đến Fastboot hay Recovery.
    Bạn qua đây có hướng dẫn s/w đỏ nhé
    http://vegaviet.com/threads/29200/

Gửi từ IM-A840S của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet

Trích dẫn Gửi bởi letiendat1981
    Bạn qua đây có hướng dẫn s/w đỏ nhé
    http://vegaviet.com/threads/29200/
    Đọc kỹ thread đã chứ.

ai conf tool up rom offline k cho minh xin voi link chet het roi

Máy của minh thân máy

Trích dẫn Gửi bởi lqthai
    Mình cũng bị lỗi này, nhưng cách làm mình dễ hơn nè:
    Máy là 850K nhưng nhận là 850S do rom trên máy đang là 850S.
    Cách sửa:
    1> Down rom stock IM-A850K_S0837222.BINX về, rồi đổi tên thành IM-A850S_S0216222.BINX. Sau đó copy vào cùng folder với Run_Sky_Server.exe
    2> Chạy file Run_Sky_Server.exe như bình thường.
    Chờ 15 phút là sẽ OK ngay!!
    máy của mình y chang bác này , cũng vừa làm theo cách của bác thấy ok , mà cho mình hỏi vậy lần sau mình up rom stock lại thì chọn bản S hay sao ? chứ ko lẽ lần nào cũng phải sài run sky bác ?

Trích dẫn Gửi bởi ThanhBinhBr
    Máy của minh thân máy

máy của mình y chang bác này , cũng vừa làm theo cách của bác thấy ok , mà cho mình hỏi vậy lần sau mình up rom stock lại thì chọn bản S hay sao ? chứ ko lẽ lần nào cũng phải sài run sky bác ?
    Xem phần thông tin về điện thoai xem nó là S hay K còn nó đúng là K thì up K

Gửi từ IM-A850S của tôi

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-07-2016, 05:47 PM
  2. sky 830 treo logo vega up online vận treo
    Bởi hns trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 22-04-2014, 05:52 AM
  3. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-10-2013, 01:08 AM
  4. a830l treo logo vào fast boot thi treo
    Bởi seoculi trong diễn đàn Thảo luận chung