Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 115
    Sau khi flash rom stock K vào rồi thì khởi động vào màn hình boot ( tổ hợp phím "+-" và "Power"), màn hình boot sẽ hiển thị là K.
    Nếu màn hình boot hiển thị là K thì khi up rom stock BINX cứ up bình thường, ko phải đổi tên nữa.
    Trong quá trình up room cook, nếu màn hình boot bị đổi thành S thì phải khi up rom stock BINX phải đổi tên như ở trên đã hướng dẫn.

Trích dẫn Gửi bởi ThanhBinhBr
    Máy của minh thân máy

máy của mình y chang bác này , cũng vừa làm theo cách của bác thấy ok , mà cho mình hỏi vậy lần sau mình up rom stock lại thì chọn bản S hay sao ? chứ ko lẽ lần nào cũng phải sài run sky bác ?

Trích dẫn Gửi bởi thanghong
    Xem phần thông tin về điện thoai xem nó là S hay K còn nó đúng là K thì up K

Gửi từ IM-A850S của tôi
    Up về rom stock K jờ mọi thông tin đều K rồi,làm trc jờ cứ lăn tăn k bít máy mình cí fải máy dựng ko. Thank all.

Vega R3 A850K V11 Pro

hix các bác ơi em chạy lúc load web nó báo This page can't be displayed
    em bị đúng hiện trạng 9% reset xong treo (

e có nhận khách 1 cây a850l nhận nạp tiếng việt....đang xài 4.0.4 ...hàn quốc gởi về chưa làm gì cả....e mới reve... thôi và up room ,,, bị treo S/W Upgrading màu đỏ... giờ ko biết thế nào.....ai giúp e.....e cần gấp lắm ạ

máy em giờ ko biết no nhận bản k hay l hay s thì làm sao để biết nên tải bản k về rồi đổi tên thành bản nào anh em! nhờ anh em hướng dẫn mình với

Trích dẫn Gửi bởi Uông Hà Thái
    Máy tình trạng bị treo S/W Upgrading màu đỏ.

Như trước đây lỗi này thường phải dùng box để repair lại boot, giờ thì ko cần nữa.
    Cách khắc phục lỗi này thực ra cũng ko có gì là xa lạ lắm với nhưng người vọc rom, nhưng nếu ko để ý lại ko nhìn ra vấn đề Dưới đây là 2 cách khắc phục lỗi, 2 cách này cũng tựa tựa như nhau, mình và 1 số ae đã làm và cứu được e nó thành công mà ko cần phải dùng box để repair boot.
    + Trước hết các bác tải tool sky_offline_rom_flasher ở đây http://www.fshare.vn/file/2DZ472IGGJ/ về giải nén ra nhé.
    - Cách 1: Các bạn copy file BINX của A850S vào folder sky_offline_rom_flasher (cùng 1 thư mục với các file Fixserver.exe, Run_Sky_Server.exe, sky_home) . Trước hết chạy file Fixserver.exe trước rồi ấn phím bất kỳ rồi nó tự mất, sau đó chạy file Run_Sky_Server.exe sẽ hiện lên 1 cửa sổ cmd màu xanh (đừng tắt nó đi) và IE hiện trạng Self Upgrade, nếu hiện thông báo của Sercurity thì tắt đi hoặc ấn Unblock. Khi ấn Nâng cấp S/W trong IE thì nó tự đưa cái file BINX vào đường dẫn sky_offline_rom_flasher/sky_home/IM-A850S và 1 tí nó sẽ báo lỗi, nhưng cứ kệ ko sao cả.
    Tại vì lúc nó treo S/W thì nó lại hiện là A850S chứ không phải A850L lên các bác tải file BINX của em A850L về (nên tải bản mới nhất). Giờ xóa file BINX của A850S trong sky_offline_rom_flasher/sky_home/IM-A850S rồi copy file BINX của A850L vào đường dẫn đó và đổi tên thành file BINX của A850S. Xong rồi tắt IE và ấn phím bất kỳ trong cửa sổ cmd màu xanh để nó tự mất đi rồi làm lại từ bước chạy file Run_Sky_Server.exe là ok nhé. Đơn giản vậy thôi
    - Cách 2: Nếu làm như cách 1 mà vẫn ko được thì vào %temp% sẽ thấy nó đang tải từ trên host về file BINX của A850S, các bác xóa file đó đi và copy file BINX của A850L vào đổi tên thành A850S rồi làm lại từ bước chạy file Run_Sky_Server.exe đến khi chạy hết 100% điện thoại tự khởi động lại là xong.
    Theo mình thì cách 2 làm sẽ hiệu quả hơn.
    P/S: Ở đây mình làm là máy L bị chuyển sang S, nên các bạn chú ý là máy gốc bản nào thì tải file BINX của bản đó nhé ko lại tải nhầm rồi up vào chuyển hệ lung tung thì mệt
    anh ơi sao chờ nó up mà lâu thế anh nhỉ? hơn 30 phút mà chưa có động tỉnh gì anh ah! với lại trình duyệt web ex em nó toàn hiện chứ gì gì bị lỗi hết, có cách khắc phục để đọc đc ko anh

Trích dẫn Gửi bởi truongphihtu
    anh ơi sao chờ nó up mà lâu thế anh nhỉ? hơn 30 phút mà chưa có động tỉnh gì anh ah! với lại trình duyệt web ex em nó toàn hiện chứ gì gì bị lỗi hết, có cách khắc phục để đọc đc ko anh
    bạn dùng IE nhé

bạn dùng IE nhé
    Bác chịu khó hướng dẫn giúp bạn ấy nhé

Trích dẫn Gửi bởi legiang7761
    Bác chịu khó hướng dẫn giúp bạn ấy nhé
    bạn ấy dùng sai trình duyệt nên khó làm thôi ^^

bạn dùng IE nhé
    em dùng IE anh ah! nhưng nó báo lúc trưa em up online nó chạy đc 100% xong lại chạy tới 9% tiếp là bị s/w đỏ anh nà! em vừa downloaf binx mới của 3 bản về để đó (máy em bản k) giờ em up off như anh hướng dẫn nhưng hơn 30 phút mà nó ie ko thấy chạy gì cả và font chữ bị lỗi nên em không đọc đc gì cả (anh có cách nào sữa font chữ IE để em đọc biết lỗi ko anh)thanks anh nhiều! có dịp ra hà nội xin hậu ta các cao nhân ^^

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-07-2016, 05:47 PM
  2. sky 830 treo logo vega up online vận treo
    Bởi hns trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 22-04-2014, 05:52 AM
  3. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-10-2013, 01:08 AM
  4. a830l treo logo vào fast boot thi treo
    Bởi seoculi trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 27